Đã bao giờ bạn để ý thấy chiếc nhẫn mình vẫn đeo bị chật hay sáng ra khó khăn lắm mới xỏ chân đc vào chiếc giày hàng ngày vẫn đi? Có thể bạn nghĩ rằng mình béo lên nhưng nếu điều này diễn ra chỉ sau 1 đêm thì có nghĩa là có thể bạn đang bị sưng ở tay, chân hoặc bộ phận cơ thể nào đó. Đây là trường hợp sưng do tích tụ chất lỏng trong cơ thể. Nó cũng có thể là dấu hiệu cảnh báo bạn đang đối đãi cơ thể mình không hợp lý.
Hầu hết chúng ta đều đã từng gặp hoặc quen thuộc với những tình huống như sưng phù chân, tay, mắt, bụng… nhưng lại không để ý nguyên nhân. Để tốt hơn cho sức khỏe, bạn hãy tham khảo những nguyên nhân dẫn đến tình trạng này nhé.
- Sài Gòn Center và Ngân Hàng Vietinbank TP.HCM ký thoả thuận hợp tác cho khách hàng vay mua nhà dự án Green Valley City
- Một năm kinh tế nằm ngoài dự liệu của Fed
- Thị trường địa ốc đón loạt tín hiệu đáng mừng: Lãi suất “hạ nhiệt”, room tín dụng đã mở… vậy đâu là thời điểm thích hợp để nhà đầu tư “xuống tiền”?
- TP.HCM yêu cầu thương nhân đầu mối chia sẻ lợi nhuận cho đại lý và cửa hàng xăng dầu
- Kỷ lục: Hơn 6 triệu tỷ đồng tiền gửi tiết kiệm của dân đổ vào ngân hàng
- Quân đội Israel bắt đầu chiến dịch phá huỷ đường hầm của Hamas
- Thị trường giằng co phiên đáo hạn phái sinh, thanh khoản sụt giảm mạnh